Diễn Đàn Teen 9x Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK

TanVoLam
pkdanh
vnzdocvohinh
Admin
8 posters

Go down

Các Bạn Thấy Bài Viết Này Như Thế Nào ?

HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Vote_lcap67%HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Vote_rcap 67% 
[ 4 ]
HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Vote_lcap33%HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Vote_rcap 33% 
[ 2 ]

Tổng số bầu chọn : 6

HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Empty HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK

Bài gửi by Admin Sat Apr 21, 2012 12:12 am

HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK

Bài viết rất kỹ càng hơi dài ,các bạn muốn bảo vệ nhân vật 1 cách tốt nhất ,thì cố gắng bớt thời gian để đọc và hiểu hết những gì tôi nói .

để đảm bảo cho các bạn ko bị hack , như là mất đồ , tiền vạn , item ..v..v..sau đây tôi viết một bài hướng dẫn khá đầy đủ của tôi tích lũy dc
tạo nhân vật có khoảng cách bằng cách như sau , ăn chặt nút Alt và thao tac ấn thêm 0177 rồi thả ra sẽ thành 1 dấu khoảng trống
tỉ mỉ hơn 1 chút cho các bạn dễ hiểu - khoảng trống bằng ký tự đặc biệt như trên , là ẩn số mà bon hack ko thể nào Cheat dc nhân vật của bạn ( tức là nó có thể vào được nhân vật của bạn trong lúc bạn Offline game = 1 phần mêm hack ) nên các bạn phải làm các thao tác như dưới đây để chống hack đến 99%

1
- khoảng cách bằng ký tự đặc biết có nhiều kiểu sau đây là các kiểu để chống check nhân vật
Alt + 0177 ( nó sẽ ra hình ảnh như này ± ) và 0240 (đ) và 0178 (²) và 0179(³) và 0175 ( ¯ ) và 0217 (Ù) ( 6 cái cách này xen kẽ vào tên nhân vật , thì bọn Cheat Hack nhân vật potay đến 99% ) tôi ví dụ cụ thể cho các bạn hiểu
tôi tạo tên nhân vật có dấu theo kiểu trong game : ²±³VÝp³¯Ù dịch ra là : Víp ( các bạn thấy tôi xen kẽ các ký tự khoảng cách khác nhau vào ko ? 99% bọn Cheat hack ko thể mò ra dc quy luật của các ẩn số cách này để cheat dc nhân vật của các bạn
các bạn viết tên nhân vật như của tôi trước ở 1 chỗ nào đó rồi copy và Paste ( hoặc ctrl + v ) vào chỗ tạo tên nhân vật trong game
thế là có 1 tên nhân vật hoàn chỉnh đến 99% ko bị cheat nhân vật
Xin lưu ý : các bạn ko nên tạo nhân vật bằng 1 ẩn số ví dụ : ±±±VÝp±±± dich ra là : Víp ( làm theo cách này bọn cheat Hack nhân vật nó mò 2 phút là ra ngay , hãy xen các ẩn số khoảng cách như của tôi bên trên bằng nhiêu ẩn số cách khác nhau là oke 99% ko bị hack )

2
- Hiện tại bon lừa đảo giao dịch hay còn gọi là HACK giao dich ( nói chính xác hơn là ko phải hack đây chỉ là 1 bug nhỏ hiện tại chưa fix dc )
có 1 số bạn sẽ rơi vào tình trạng mua 1 cây đao hoàng kim với cái giá 500 vạn .
bắt đầu gd bạn đã đưa số tiền là 500 vạn và đối phương đã bỏ cây đao hoàng kim vào chỗ gd và 2 bên bắt đâu khóa giao dịch
và xác nhận giao dịch thành công ( nhưng bạn sẽ mất 500 vạn và ko có cây đao hoàng kim nào trong hành trang của bạn hêt )
- lý do : đối phương đã dùng 1 acc khác đứng kế bên làm không gian lừa đảo giao dịch .
cùng 1 lúc có thể gd dc cho 3 người ví dụ ( A gd B gd C ) A là bạn B và C là acc của kẻ lừa đảo gd khi giao dịch xong cây đao sẽ nằm trong hành trang của acc C tiền thì nằm trong hành trang cảu acc B còn bạn là A sẽ mất trắng
- khắc phục : cố gắng hẹn đối phương ở 1 nơi ko có kẻ thử 3 sẽ hoàn toàn ko thể bị lừa giao dịch như nói trên ( hãy tìm nơi vắng vẻ như Map chống hack hoặc thành thị ..v.v.. )

3
- Bạn hãy tạo ngay cho mình 1 pass rương mới - khi thoát game phải thoát ở Map Chống HACK ! nhớ cất hết đồ trên người và trong hành trang vào rương chứa đồ bao gồm cả tiền vật phẩm item có giá trị ..v..v..
cất hết cả thổ địa phù và giải kẹt nhân vật vào rương luôn ( lý do là thổ địa phù có thể phù về dc ba lăng huyện hoặc giải kẹt cũng đưa bạn về ba lăng huyện được , lúc đó bọn HACK sẽ làm sao thì các bạn tự hiểu - nếu các bạn làm theo hướng dẫn như trên thì bọn hack nó vào được nhân vật của bạn cũng chỉ để ngắm chứ chẳng làm dc gì ( MAP CHỐNG HACK - không thế PK ko có xa phu ko có NPC - chỉ duy nhất Rương chứa đồ )

Điều muốn nói

tôi chỉ cần phát hiện các bạn gian lận ( HACK ) hoặc mua những món đồ rẻ tiền của HACK như là Dupe 1 cái áo thành 2 cái áo opiton kháng như nhau tôi phát hiện là sẽ xóa acc thẳng tay mà ko cần phải báo trước
Muốn tạo ra 1 sân chơi lành mạnh hay ko ? tất cả là do sự tự giác của các bạn ( đừng bao giờ liên quan tới HACK )
server chỉ có trên dưới 40 acc vấn đề quản lý cũng rất đơn giản đối với tôi

Các bạn cố gắng làm các hướng dẫn của tôi đảm bảo chống hack đến 99% ( nếu còn gì thiếu xót tôi sẽ bổ xung thêm tại đây )

Admin
Admin
Administrator
Administrator

https://designer.forum-viet.com

HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK Empty Re: HƯỚNG DẪN CHỐNG HACK

Bài gửi by vnzdocvohinh Sat Apr 21, 2012 9:40 am

Yesh Mad
vnzdocvohinh
vnzdocvohinh
New Menber
New Menber

Bài gửi by pkdanh Sat Apr 21, 2012 10:46 am

Nghe nói phần mềm CE copy tên dc đấy Twisted Evil
pkdanh
pkdanh
Thành Viên
Thành Viên

Sinh Nhật : 03/12/1993

Bài gửi by Admin Sat Apr 21, 2012 11:22 am

pkdanh đã viết:Nghe nói phần mềm CE copy tên dc đấy Twisted Evil

nếu làm được điều đó thì bạn làm theo cách này

3

- Bạn hãy tạo ngay cho mình 1 pass rương mới - khi thoát game phải thoát ở Map Chống HACK ! nhớ cất hết đồ trên người và trong hành trang vào rương chứa đồ bao gồm cả tiền vật phẩm item có giá trị ..v..v..
cất hết cả thổ địa phù và giải kẹt nhân vật vào rương luôn ( lý do là thổ địa phù có thể phù về dc ba lăng huyện hoặc giải kẹt cũng đưa bạn về ba lăng huyện được , lúc đó bọn HACK sẽ làm sao thì các bạn tự hiểu - nếu các bạn làm theo hướng dẫn như trên thì bọn hack nó vào được nhân vật của bạn cũng chỉ để ngắm chứ chẳng làm dc gì ( MAP CHỐNG HACK - không thế PK ko có xa phu ko có NPC - chỉ duy nhất Rương chứa đồ )
Admin
Admin
Administrator
Administrator

https://designer.forum-viet.com

Bài gửi by TanVoLam Wed Jun 13, 2012 6:00 pm

Like
TanVoLam
New Menber
New Menber

Sinh Nhật : 30/11/1992

Bài gửi by 24h_style Thu Jun 14, 2012 10:16 am

Like
24h_style
New Menber
New Menber

Bài gửi by »Sầu Vô Lệ ²°¹² Thu Jun 14, 2012 7:28 pm

Code:
Rất có ích
»Sầu Vô Lệ ²°¹²
»Sầu Vô Lệ ²°¹²
Tân Bang Chủ
Tân Bang Chủ

Sinh Nhật : 22/11/1992
Status : Thằng nào hack mất người yêu tao rồi !

Bài gửi by sonbaybyvn Tue Jun 19, 2012 1:43 pm

sever co choi dc hok za
sonbaybyvn
New Menber
New Menber

Sinh Nhật : 01/02/1993
Status : yeye

Bài gửi by HighFive Linh Fri Jun 22, 2012 4:33 pm

cất cũng zị thôi cất làm gì để đại trên người ai dám hack Crying or Very sad
HighFive Linh